[NIKE] ขอความรู้ แนะนำรองเท้าวิ่งคู่ใหม่หน่อยค่า

ขอให้ข้อมูลก่อนนะคะว่าตอนนี้ออกกำลังกายโดยวิ่งอย่างจริงจังมาประมาณ 7-8เดือนแล้ว
ตารางคือซ้อมประมาณอาทิตย์ละ 3-5 วัน รวมระยะทางต่อเดือนประมาณ 100-150 km
ผ่านสนาม10k หลายที่และเพิ่งจบฮาฟที่2 ไปวีคที่ผ่านมาค่ะ เป้าหมายตอนนี้คือทำเวลาฮาฟให้ดีขึ้นกว่าเดิมค่ะ

รองเท้าที่ใช้ตอนนี้คือ ultra escalente ค่ะ ใช้ดีอยู่
แต่ว่าร่างกายเราโดยเฉพาะตรงเท้ากับน่องยังไม่แข็งแรงพอที่จะใช้zero drop
เพราะมันทำให้ท่าวิ่งของเราตัวตรงเกินไป พอลงเท้าที่ส้นมากเกินไปแต่ไม่มีอะไรมารองรับ ทำให้ปวดน่องตรง shin splint มาระยะนึงแล้ว

ความจริงรองเท้าไม่ได้ผิด อาจจะผิดที่เราจะไม่แข็งแรงพอ
เลยอยากได้คู่ใหม่ที่มีรองรับส้นบ้างมาซ้อมและแข่งก่อน (คาดหวังให้แข็งแรงจนสักวันกลับไปใช้ zero drop ได้ค่ะ 5555)
สนใจ nike แต่ไม่แน่ใจระหว่าง Pegasus 35/ Epict react flyknit2/Zoom pegasus/Zoom fly flyknit หรือรุ่นใหม่ Air Zoom pegasus36 เลย 
ว่าต่างกันตรงไหนบ้าง ควรใช้รุ่นไหน ส่วนตัวไปลองใส่เองที่ร้านก็รู้สึกว่าใส่สบายทั้งหมดเลย แยกไม่ออก TT

อยากขอคำแนะนำคนที่ใช้อยู่แล้ว หรือเคยตัดสินใจเลือกรองเท้าวิ่งหน่อยค่า
หรือหากมียี่ห้ออื่น รุ่นอื่น ที่แนะนำ ก็บอกได้เลยนะค้า ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าค่า 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่