อยากเปิด7-11 ควรมีเงินสำรองไว้สักเท่าไหร่ครับ

พอดีกังวลเรื่องสายป่านในการบริหาร เซเว่นครับ

ปัจจุบัน พอจะมีเงินทุนอยู่เพียงพอที่จะเปิดครับ แต่ยังไม่คิดถึงค่าก่อสร้างหรือค่าต้นทุนบริหารหลังจากนั้น
ท่านใดพอจะทราบหรือมีความรู้มีประสบการณ์จริงรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

คาดว่ามีเงินสดใช้ได้ประมาณ 2.5ล้านนิดหน่อย กับสินทรัพย์ที่พอจะนำไปกู้ธนาคารได้ 

ป.ล.ถ้าเราเช่าที่เค้าเองคงไม่คุ้มใช่ไหมครับ 

กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อหวังจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆครับ พอดีทางบ้านสนใจจะเปิด ในเรื่องของการทำงานส่วนตัวผมทำงานทางสายงานบริการอยู่แล้วน่าจะพอไปวัดไปวาได้ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่