สอบถามผู้รู้ครับเลนส์ Panasonic Lumix G X Vario PZ 14-42mm f/3.5-5.6 OIS Power Zoom ใช้ถ่าย VDO จะ OK หรือเปล่าครับ

กระทู้คำถาม
สอบถามผู้รู้ครับเลนส์ Panasonic Lumix G X Vario PZ 14-42mm f/3.5-5.6 OIS Power Zoom ใช้ถ่าย VDO จะ OK หรือเปล่าครับ จะมีเสียง โฟกัสดังเวลาถ่าย VDO ไหม อยากถามผู้ที่เคยใช้เลนส์ตัวนี่ครับ พอดีผมจะใส่กับกล้อง Lumix GF9 ครับเนื่องจากเลนส์คิทที่ติดมากลับกล้องเวลาถ่าย VDO มีเสียงโฟกัสดังครับ ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนผมหรือเปล่า หรือทานใดจะแนะนำเลนส์ตัวอื่นที่เหมาะกับการถ่าย VDO ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ....
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่