สอบถามขั้นตอนการเตรียมเอกสารและยื่นวีซ่า UK

กระทู้คำถาม
มีแพลนจะไปเที่ยว UK อยากจะสอบถามเรื่องเอกสารที่ใช้ในการยื่นขอวีซ่าค่ะ คือ
เป็นแม่ค้า มีหน้าร้านขายของ แต่ไม่ได้จดทะเบียนการค้า(เคยไปยื่นจดทะเบียนที่เขตแล้ว จนท.แจ้งว่าร้านค้าที่เป็นหาบเร่ แผงลอย ไม่มีที่อยู่ ได้รับการยกเว้นไม่ต้องจดทะเบียน) รายได้หลักมาจากการขายของ และเงินที่ใช้ในการซื้อขายหรือใช้จ่ายส่วนมากจะเป็นเงินสด ไม่ค่อยมีการเดินบัญชีสักเท่าไหร่(ส่วนตัวตอนนี้เก็บเงินสดค่ะ) มีเพียงบัญชีเดียวที่มีเงินเข้าประจำเพื่อรอหักค่าผ่อนบ้าน จะเข้าประจำเดือนละ 4หมื่นบาท แพลนในครั้งนี้พอดีมีเพื่อนอยู่ที่นั่นค่ะ เพื่อนจะเป็นคนดูแลและซัพพอร์ตเรื่องที่พักระหว่างอยู่ที่นั่นคะ เคยไปเที่ยวประเทศอื่นที่ไม่ต้องขอวีซ่าค่ะ ตอนนี้กังวลเรื่องสเตทเม้นต์ค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่