คลาสบอลหญิง แชมป์โลก อย่างสหรัฐอเมริกา ถ้าเปรียบกับบอลชาย ประมาณไหนครับ ผมนึกภาพไม่ออก

รู้ว่าแชมป์โลกอย่างอเมริกา ที่พึ่งถล่มทีมบอลหญิงไทยเราไป13ลูกเก่งมาก แต่เพราะเป็นบอลผู้หญิง ผมเลยนึกภาพไม่ค่อยออกว่าเก่งระดับไหน ถ้าเปรียบเทียบกับบอลชาย จะประมาณไหนครับ

ถ้าเป็นฟุตบอลผู้ชายบ้านเราธรรมดาที่ไม่ใช่นักเตะทีมชาติที่เตะกันเล่นๆตามสนามฟุตซอลทั่วไป หรือฟุตบอลมัธยมแข่งกันระหว่างโรงเรียนจะประมาณนี้ไหมครับ
หรือว่าคลาสเขาสูงกว่านั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่