สมมติถ้าไปแปลงเพศมาจะสามารถสมัครงานที่เขียนว่า "รับเพศชาย" ได้ไหม

พอดีอยู่ในช่วงเตะฝุ่นหางาน แล้วไปเจอว่าส่วนใหญ่รับ "เพศชาย" กันทั้งนั้น
เลยสงสัยว่าถ้าไปแปลงเพศมาแบบสมบูรณ์ครบทั้งตัวแล้วไปสมัครงาน HR จะรับพิจารณาไหมคะ

ปล.ไม่รู้ว่าจะแท๋็กห้องไหน ถ้าแท็กผิดขออภ้ยค่ะ
edit: เราไม่ได้แปลงเพศค่ะหญิงแท้แต่กำเนิด แค่สงสัยเฉยๆว่า ถ้าหญิงแปลงเป็นชายแล้วเค้าจะรับไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่