คาใจเรื่องตำแหน่งงาน developer ครับ

ผมขอรบกวนสอบถาม เรื่องตำแหน่งและหน้าที่ของ dev ทีครับว่าแต่ละ บ ของพี่ๆน้องๆ มันไปในทิศทางนี้ไหม

1) ตำแหน่งของ dev เรียงตามประมาณนี้ไหมครับแต่ละ บ junior dev =>  dev => senior dev =>  lead dev => senior lead dev
2) จริงๆ แล้ว ตำแหน่ง senior dev ความรับผิดชอบ มันต้อง ทำ taskbreakdown ประเมิน manday วาง scope งาน ไหมครับ หรือ เป็น หน้าที่ของ lead ( ในความเข้าใจของผม senior แค่ ต้อง guideline น้อง เข้าประชุม ดู scope งาน คราวๆแบบเป็นชิ้นเล็กๆ ถ้าผมเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยครับ)
3) ถ้าขึ้นจาก dev ไป senior เราควรได้ค่า ตำแหน่งเพิ่ม และ เงินเดือนเพิ่มไหมครับ เพราะ เรามีหน้าที่รับผิดชอบเพิ่ม 
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่