ถามแฟน Liverpool ครับ คิดว่า Ruben Neves (Wolves) ฝีเท้าและฟอร์มการเล่น เก่งกว่า ดีกว่า Henderson และ Fabinho มั๊ยครับ ?

Ruben Neves (Wolverhampton Wanderers)  ตำแหน่ง มิดฟิลด์ตัวรับ

Rúben Neves 2019 • Engine • Skills, Passes and Amazing Goals | HD
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
.
.
Ruben Neves 2018 ● Tackles, Goals, Interceptions, Skills & Passes ● 2018/2019
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
.
.
ผมว่าเค้าเก่งนะ เป็นมิดฟิลด์ตัวรับที่วางบอลยาวแม่นมาก ยิงไกลดีด้วย อายุ 22 ปี (ยังปั้นได้อีกเยอะ)

รู้สึกว่าเค้าเก่งจนน่าจะได้อยู่ทีมใหญ่กว่านี้อ่ะ แต่ก็ยังไม่เห็นมีข่าวว่ามีทีมไหนสนใจนะครับ

ถามแฟน Liverpool เลยละกัน  ถ้าจะซื้อ Ruben Neves มาเล่นมิดฟิลด์ตัวรับ (ยืนตัวกลาง)  มาเล่นเป็นตัวจริงแทน Henderson หรือ Fabinho จะดีกว่าป่ะครับ ? (หรือคิดว่าไม่ต้องซื้อ เพราะ Henderson , Fabinho ฝีเท้าและฟอร์มการเล่นยังดีกว่า ?)

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่