ถามผู้รู้เรื่องการร้องทุกข์กับสคบ. เรื่องศัลยกรรมคะ

เราไปศัลยกรรมตา2ชั้นมา และหมอทำผิดพลาด
เวลาเราร้องเรียน หรือ ฟ้องร้อง ควรฟ้อง หมอที่ผ่าตัดให้เรา หรือ คลินิก นั้นคะ (คลินิกจ้างหมอหลายคนค่ะ )

การขอความช่วยเหลือจากสคบ. ใช้เวลานาน หรือ เสียเวลามาก ไหมคะ  และมีโอกาสจะได้รับความยุติธรรมไหมคะ

ใครมีประสบการณ์บ้างคะ  เราควรยื่นเรื่องอย่างไร จึงจะได้ผลคะ  (เราจะยื่นออนไลน์คะ )  เพราะเราทำงานประจำ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่