หาร้านกาแฟในกทม ร่วมทำธุรกิจ Micro Wedding ครับ

ตอนนี้ผมทำธุรกิจเว็ดดิ้งอยู่ เป็นธุรกิจที่ค่อนข้างเฉพาะ คือเป็นการจัดงานแต่ง โดยเฉพาะที่เป็น cross religion marriage 
ซึ่งลุกค้าในกลุ่มที่ผมดูแล มีจำนวนหนึ่งที่มองหา สถานที่สำหรับจัดงานขนาด สเกลตั้งแต่  20 30 40  คน เรียกที่เรียกว่า Micro Wedding 
ผมจึงกำลังมองหาร้านกาแฟ ที่จะทำธุรกิจด้วย 

ที่สำคัญคือวิธีจัดงานของทางผมคือเน้นเรียบง่ายที่สุดและลูกค้าที่ดีลมาให้ทางผมดูแลให้เลย
จะไม่เหมือนงานแต่งที่อื่นๆที่ลูกค้าค่อนข้างมีความต้องการที่หลากหลาย
แต่ลูกค้าของผมคือผมว่าไงว่าตามนั้น ทำให้จัดการได้ค่อนข้างกระชับ และทำให้ค่าใช้จ่ายของลูกค้าประหยัดลงด้วย
ลดขั้นตอนที่ไม่จำเป็นและมักจะเกิดปัญหา เช่น โดยเฉพาะประเด็นด้านการตกแต่ง
*ลูกค้าผมส่วนใหญ่ไม่ได้ซีเรียสเรื่องพวกนี้เพราะ การจัดงาน แบบcross religion marriage มันก็มีประเด็นให้คบคิดเยอะอยุ่แล้ว

โดยผมจะเน้นการใช้ฟังกชั่นเดิมของทางร้านกาแฟ95%คือไม่ไปปรับอะไรเลยขยับตำแหน่งนิดหน่อยวางดอกไม้และโลโก้ลงไป
ก็จัดงานได้เลยครับโดยงานจบใน4ชั่วโมงและจะพยายามเลือกช่วงเวลาที่ร้านยังไม่เปิดให้บริการเพื่อไม่ให้กระทบลูกค้าหลักของทางร้านครับ
นอกจากนี้ในส่วนของว่างคือมอง่วาจะให้ทางร้านกาแฟดูแลเลย

ขั้นตอนงานกระชับไม่มีการใช้เครื่องเสียงเป็นงานครอบครัวจริงในร้านกาแฟเล้กๆที่อบอุ่นคือรูปแบบที่ผมมองไว้นะครับ

ถ้าเพื่อนๆใครมีร้านกาแฟแนะนำหรือทำธุรกิจร้านกาแฟที่หาคู่ค้าทำธุรกิจอยู่ก็พูดคุยกันหลังไมค์ได้นะครับ
วันนี้แวะไปเที่ยวร้านกาแฟสัมมากรมามี่น่ารักๆหลายร้านเลย
ยินดีแลกเปลี่ยนครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่