นานแค่ไหนถึงจะลืมแฟนเก่า

ขอบอกก่อนนะคะว่าแฟนหนูเป็นผู้หญิง หนูคบกับแฟนมา 6 เดือน เขาไม่ใช่แฟนคนแรก แต่เขาเป็นแฟนคนที่ดีที่สุดเท่าที่เคยผ่านมา เราอยู่ด้วยกันบ่อย ไปเที่ยวด้วยกัน หนูไปนอนบ้านเขา เขาพาหนูไปรู้จักแม่เขา เขาคอย support หนูทุกเรื่อง แต่หลังๆเราเริ่มทะเลาะกัน ประชดกัน จนเลิกกัน แต่ทุกครั้งเขาจะเป็นห่วงหนู แล้วก็จะกลับมาดีกัน แต่ครั้งนี้เขาไม่แคร์หนูเลย เหมือนว่าไม่เคยได้รัก แรกๆที่เลิกหนูเหมือน ขาดสติไปเลย น้ำตาไหลตลอดเวลา ไม่อยากกินข้าว หนูพยายามตื่นให้สายที่สุด จะได้ไม่ต้องคิดถึงเขา พยายามนอนให้เร็วที่สุด เพื่อให้แต่ละวันมันผ่านไป แต่หนูก็ฝันถึงเขาทุกคืน   เหมือนยอมรับไม่ได้เลยว่าเขาจะไป เราก็ยังติดต่อกันอยู่บ้าง หนูง้อเขาทุกทาง แต่เขาบอกว่าเขาอยากตั้งใจเรียน หนูก็เชื่อเขา จนผ่านมาเดือนกว่า หนูก็เริ่มทำใจได้บ้าง  ยอมรับความจริงได้แล้วว่าเขาไม่กลับมา แล้วก็ไม่ได้น้ำตาไหลทั้งวันแล้ว แต่ก็ยังคิดถึงเขามากๆ พอผ่านจุดนั้นมา กลับเป็นเขาเอง ที่ทักหนูมา ชวนหนูคุย หนูก็คุยนะคะ แต่ไม่ได้โหยหาเขาแล้ว เขาก็เลยหาเรื่องทะเลาะกับหนู เหมือนจะให้หนูสนใจ แต่หนูก็ยังไม่สนใจเขา จนเขาเริ่มด่าหนู หนูก็ด่ากลับ  เหมือนเขากดให้หนูอยู่ต่ำกว่าเขาตลอด  แต่หนูไม่ได้ยอมเขาทุกอย่างเหมือนเมื่อก่อนแล้ว แล้วเขาก็บล็อคหนูไปเลย หนูก็อยากให้มันดีกว่านี้นะคะ แต่เหมือนมันจะไม่ได้แล้ว มีคนมาถามหนูบ่อย ว่าหนูลืมแฟนเก่าได้หรือยัง หนูก็ไม่แน่ใจว่าแค่ไหนที่เรียกว่าลืม   ตอนนี้หนูก็มีที่ชอบแล้ว ไม่ได้คิดถึงแฟนเก่าแล้ว แต่เวลานึกถึงเรื่องเก่าๆ ที่ๆเคยไปเที่ยวด้วยกัน ดูรูปเก่าๆ มันก็ยังร้องไห้ทุกครั้ง  ทุกครั้งที่เห็นหน้า หนูก็แค่หวังว่าเขาอยากจะมองหน้าหนูบ้าง มีวิธีทำให้ลืมแฟนเก่าไหมคะ หรือนานไหมกว่าจะเลิกนึกถึงเขาไปเลย หนูเลิกกันมา 4 เดือนแล้วนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่