อุลตร้าแมนไดน่านี่เป็นยังไงบ้างครับ เป็นซีรี่ส์ที่ดีรึเปล่า?

จากเท่าที่หาข้อมูลมาในปัจจุบันนี้ ดูเหมือนว่าจากบรรดาอุลตร้าแมนสามคนแรกแห่งยุคเฮย์เซย์ อุลตร้าแมนไดน่าจะเป็นซีรีส์ที่ถูกพูดถึงน้อยที่สุดเลยนะครับ ทั้งในบอร์ดของไทยและต่างประเทศ (ยกเว้นประเทศญี่ปุ่น) เมื่อเทียบกับทีก้า (ที่คนอินโดนีเซียชอบกันมาก แถมมีใครหลายคนยังนำเรื่องนี้ไปเปรียบเทียบเลยว่าเป็น "อุลตร้าเซเว่นแห่งยุคเฮย์เซย์" ) และไกอา (ที่บอร์ดของต่างประเทศวิจารณ์เลยว่าเป็น "อุลตร้าแมนที่นำเสนออุดมการณ์ในการปกป้องโลกได้ล้ำลึกสุดเมื่อเทียบกับอุลตร้าแมนในสมัยก่อนหน้า" )

เลยคิดว่าอยากจะขอถามความคิดเห็น จากทุก ๆ ท่านที่เคยดูอุลตร้าแมนไดน่าและอุลตร้าแมนภาคอื่น ๆ หน่อยครับ (จะเป็นจากยุคโชวะหรือเฮย์เซย์ก็ได้)
ว่า 'เมื่อเปรียบเทียบกับอุลตร้าแมนภาคอื่น ๆ แล้ว อุลตร้าแมนไดน่ายังนับว่าเป็นซีรีส์อุลตร้าแมนที่ดีอยู่รึเปล่าครับ? '  (แต่ขอให้ละเรื่อง Special Effect ที่พัฒนาไปตามยุคสมัยเอาใว้นะครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่