ยีนคนเรามีโอกาศที่จะปรับเปลี่ยนให้ดีขึ้นได้ไหม?

การที่เราจะเปลี่ยนยีนของตัวเองให้ดีขึ้น
อย่างเช่นการนำยีนสัตว์มาใส่ตัวเราตัดข้อบกพร้องของมนุษย์ได้ไหม หรือไม่ก็จะออกนอกเรื่องหน่อยเช่นแบบพวกX-men,teraforma(ถูกป่าวไม่รู้) เท่าที่ผมเคยเรียนมาเขาบอกผมว่ายีนของพวกเรามีเป็นล้านๆๆยีนแต้ยังหายีนที่เราต้องการไม่เจอและถ้าเจอเราอาจจะปรับความฉลาด,ไหวพริบ,ความสามารถพิเศษที่เราใช้ไม่เป็น...
แสดงความคิดเห็น
Preview