IPHONE X ระบบเสียงมีปัญหา?

สวัสดี ไอโฟน x ของใครมีปัญหาแบบเราบ้าง ของเรามีปัญหากับเสียงบ่อยมากค่ะ ไมค์เวลาคุยเสียงปลายสายได้ยินเบามากค่ะ เราลองเอา 5s ลองโทรไปที่ปลายสาย ทางนั้นเค้าบอกได้ยินชัดกว่าของ x ค่ะ แล้วเวลาเราดูยูทูป หรือคลิปที่มีเสียง เวลาคนโทรเข้าแล้ววาง ตัวลำโพงไม่ออกเลยค่ะ จะออกแค่เสียงลำโพงด้านบน ต้องออกแล้วเข้าใหม่ เป็นทุกแอฟทั้งยูทูป ไอจี ทวิต VIU ตัวลำโพงได้ล่างถึงกลับมามีเสียงอีก แล้วเวลาเราวิดีโอคอลเสียงยิ่งเบาไปกันใหญ่ต้องได้เอาไมค์มาจ่อที่ปากเอา ตัวเฟสมันจะมีเกมส์ที่เล่นได้ตอนคอล พอเราเลิกเล่น กลับมาคอลต่อ หน้าจอมันจะพัก เหมือนเราไม่ได้ใช้งานอ่ะค่ะ ปัญหากับเสียงมีบ่อยมากค่ะ เวลาเน็ตสดุด เสียงตอนแรกมาก พอสดุดปุ๊บ เสียงหายไปเลยค่ะ สแกนหน้าก็ไม่ค่อยจะติด ปกติยกขึ้นมาเซนเซอร์จะทำงานอัตโนมัติใช่มั้ยคะ แต่ของเรา ใช้ไปสักพักต้องได้กดปุ่มสตาร์ท ต้องปิด-เปิดใหม่ถึงจะสแกนอัตโนมัติ เวลาเล่นเกม เราเป็นคนชอบปิดเสียงอยู่แล้ว ถ้าปิดเสียงคือเกมส์จะไม่มีเสียงใช่มั้ยคะ แต่ของเราแล้วแต่อารมณ์ ปิดเสียงอยู่เกมส์ก็ยังมีเสียงออกมา
แบบนี้เป็นกันเหมือนกันของเรามั้ยคะ หรือว่าของเรามีปัญหา
พึ่งซื้อมาใช้ได้ 5 6 เดือนเองค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่