[ตามหากระทู้] มีใครจำกระทู้ที่ทีมนักปีนเขาจากไทยไปเจอน้องหมาจร 2 ตัวระหว่างทางได้บ้างคะ

เป็นกระทู้หลายปีแล้วค่ะ 

จำได้ราง ๆ ว่า จขกท เดินทางเป็นกลุ่มไปปีนเขาที่เนปาลหรือธิเบตแล้วไปเจอน้องหมาจรสีดำกับขนปุย 2 ตัวขอตามมาด้วยตลอดทาง
ระหว่างทางมีพลัดกันบ้าง ตามไม่ทันบ้างแต่สุดท้ายจบแฮปปี้ที่ทั้งหมดลงเขามาได้อย่างปลอดภัย
แต่ จขกท พาน้องกลับมาด้วยไม่ได้เลยจ้างคนที่นั่นเลี้ยงน้องให้ค่ะ กระทู้ลงภาพกับเล่าเรื่องละเอียดมาก
จู่ ๆ วันนี้นึกขึ้นได้เลยอยากมาอ่านแต่จำชื่อกระทู้ไม่ได้เพราะไม่มีชื่อเกี่ยวกับน้องหมาเลยค่ะ  

คุ้นเหมือนกับเว็บกระปุก สนุกเอาไปลงเว็บด้วยแต่ก็หาไม่เจอเหมือนกัน 

ขอบคุณล่วงหน้าค่า

แสดงความคิดเห็น
Preview