แม่ผมชอบบังคับให้ไปนอนบ้านแม่ครับ

แม่ผมชอบพาผมไปนอนบ้านทั้งๆที่ผมไม่อยากไปเลยไม่ว่าจะพูดยังไงแม่ไม่เคยถามผมเลยว่ามีการบ้านไหมอยากไปไหมทั้งๆที่มีการบ้านรออยู่เป็นอย่างงี้ตั้งแต่แม่ผมซื้อบ้านใหม่แล้วครับ ทุกครั้งแม่จะโทรมาแล้วบอกว่าจะไปรับนะ รอเลย ทั้งๆที่ผมไม่อยากไปและผมยังมีภารกิจหลายอย่างที่ต้องทำเช่นการบ้านบ้างล่ะ ไปบ้านแม่ก็ไม่มีไรทำเลยคิดว่าเป็นการเอาเวลาไปทิ้งทั้งๆที่ควรที่จะได้พักและเล่นคอมอย่างสบายใจผมเครียดมากเลยครับ ควรแก้ยังไงครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview