แฟนมี Criminal records ของสหรัฐอเมริกา แต่งงานจะมีปัญหารึป่าวคะ?

ตอนนี้เราอยู่ในอเมริกาแบบผิดกฎหมายค่ะ วีซ่าขาด และตอนนี้มีแฟนเป็นคนอเมริกัน คบกันมา 1 ปีแล้วค่ะ มีแพลนว่าจะแต่งงานกัน แต่เพิ่งรู้ว่าเขามี criminal records และเราไม่รู้ว่าคดีอะไร หรือข้อหาอะไร ตั้งแต่เมื่อไหร่ (เราคิดว่าน่าจะนานแล้ว นานมากกว่า5ปีได้)  ไม่กล้าถามไปตรงๆ ( รู้ว่าเขามีเพราะ เราเสิร์ชชื่อเขาและก็ได้รู้ข้อมูลส่วนตัวของเขาบางส่วน) แต่ที่รู้จักกันมา 1 ปี เขาก็เป็นคนดีขยันทำงาน และรักลูกมากๆ (เขามีลูกติด 1 คน) ไม่ได้กลัวที่เค้ามีคดีติดตัวนะคะ แต่กลัวว่าถ้าแต่งงานจดทะเบียน และยื่นขอกรีนการ์ดจะมีปัญหาตามมาทีหลังรึป่าว หรือโอกาสได้กรีนการ์ดจะมีน้อยลงรึป่าว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
คู่สร้างคู่สม
ความคิดเห็นที่ 7
"ไม่ได้กลัวที่เค้ามีคดีติดตัวนะคะ แต่กลัวว่าถ้าแต่งงานจดทะเบียน และยื่นขอกรีนการ์ดจะมีปัญหาตามมาทีหลังรึป่าว หรือโอกาสได้กรีนการ์ดจะมีน้อยลงรึป่าว"

จากที่พูดมานี่ ไม่ห่วงอนาคตเรื่องอื่น นอกจาก greencard อย่างเดียวว่างั้น

ไม่อยากรู้จริงๆรึว่าเค้ามีคดีอะไรมาก่อน homicide, assault, theft, robbery, burglary, kidnapping, etc....

จะใช้ชีวิตร่วมกับคนๆนี้ ไม่อยากรู้รึว่าเค้าทำอะไรผิดมา ถึงมีคดีติดตัว

คิดดีๆ ที่นี่เเต่งงานง่าย หย่า ยาก เรื่องเยอะ ใช้เงินอีก
แสดงความคิดเห็น
Preview