ช่วยแนะนำโชว์รูมมิตซูบิชิ ที่มีดีลกับอู่ติดแก๊ส LPG ใน กทม.ให้หน่อยครับ

มีแผนจะออก รถใหม่ Mitsubishi Xpander 1.5Mivec เบนซิน

แต่มีแนวโน้ม จะต้องใช้รถวันนึง มากกว่า 200km เลยมองไปทางเชื้อเพลิงแก๊ส LPG หัวฉีด เพื่อลดค่าเชื้อเพลิงครับ

ตั้งใจ ว่าออกรถมาใหม่ คงจะขอติดตั้งระบบแก๊สเลยทันที
แต่ทั่วไป ถ้าติดตั้งเองข้างนอก ประกันเครื่องยนต์กับ Mitsubishi คงจะขาดเลย
ดีไม่ดี ระบบไฟ ระบบเกียร์ ช่วงล่าง จะโดนลากหมดประกัน เพราะติดแก๊สไปด้วย

เห็นว่าเป็น CBU นำเข้าทั้งคัน ถ้าพังจริงๆ จะหาเครื่องหาเกียร์เองคงยาก

อยากถาม ท่านที่เคยมีประสบการณ์ออก รถยนต์เบนซินกับ Mitsubishi Motors มาก่อน
ว่ามีศูนย์ใด มีดีลกับอู่แก๊สที่น่าเชื่อถือ ติดตั้งแล้ว ก็ยังคงรับประกันเครื่อง เฉพาะในศูนย์นั้นๆบ้างไหมครับ

ผมใช้รถใน กทม.ครับ

มีบางอู่ทางราชบุรี มาทางแนวนี้ ก็เกรงจะไม่สะดวกเวลาไปเซอร์วิสไกลบ้าน แบบต้องมีทิ้งรถไว้

ปล.เดิมใช้ Mitsubishi Lancer 1.6CNG มาก่อน อันนี้ มิตซูดีลกับ SCG ออกเป็นรถโรงงานขายมาก่อนครับ เวลา CNG เป็นอะไรก็ไป SCG ตรงรัชวิภา

ขอบพระคุณทุกๆคำชี้แนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่