แชมพูเฮดแอนด์โชเดอร์ สูตรเย็น - 5 นี่มันใส่อะไรเหรอครับ มันเย็นกว่าแชมพูสูตรเย็นทั่วไปจริงๆ ไหมครับ

คือสงสัยว่าเค้าตั้งชื่อการตลาดให้มันเย็นๆ ไปอย่างนั้น หรือมันเย็นกว่าแชมพูสูตรเย็นทั่วไปจริงๆ ครับ 

แล้วถ้าเย็นกว่า ทำไมมันถึงเป็นแบบนั้นครับ  เท่าที่รู้คือพวกอะไรที่เย็นๆ ก็คือเค้าใส่เมนทอลลงไป

ซึ่งตามที่เข้าใจคือ มันไม่ได้ทำให้อุญหภูมิลดลงจริงๆ แต่มันแค่ทำให้ "รู้สึก" เย็นถูกต้องมั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่