แบล็คเก็ตฟันกรามหลุด1อัน ควรรีบวาร์ปไปหาหมอมั้ย???

55555ตามหัวข้อเลยค่ะ แปรงฟันแบบเบามืออยู่ดีๆก็รู้สึกถึงอะไรแข็งๆในปาก คายออกมาเป็นแบล็คเก็ตนี่เอง ทีนี้อยากจะถามว่าถ้าจะไปติดเหล็กอีกทีตอนหมอนัดเลยจะได้มั้ย(เพราะว่าเราไม่สะดวกไปทันทีด้วยเหตุผลหลายๆประการ) แล้วมันเป็นอันตรายกับฟันมากรึเปล่าคะ

ลองนั่งอ่านกระทู้กับดูยูทูปก็ยังไม่ได้คำตอบที่แน่ชักซักเท่าไหร่ บางอันก็บอกให้รีบไปหาหมอเพราะฟันจะล้ม บางอันก็บอกไม่เป็นไรก็แค่ซี่นั่นไม่ได้ดัด ไว้ไปติดครั้งหน้าก็ได้

รบกวนตอบทีค่ะค้างคาใจมาก ขอบคุณค่ะ;-;

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่