นายจ้างทางโปแลนด์ยื่นขอ work permit แต่ยังไม่ออกสักทีไม่ทราบว่ากี่เดือนจึงจะได้คะ นายจ้างก็กลุ้มเราก็กลุ้ม

คือว่าดิฉันสมัครงานนวดแผนไทยที่เพิ่งเปิดใหม่ในเมืองติดชายทะเลSopot ของ Poland ตอนนี้ร้านเปิดบริการแล้วมีลูกค้าเยอะแต่พนักงานมีคนเดียวคือแฟนเจ้าของร้านซึ่งเป็นสาวไทยเพิ่งบินเมื่อปลายมีนา โดยเจ้าของชาวโปแลนด์ซึ่งเป็นแฟนหนุ่มยื่นขอ work permit ให้
ถึงคิวของดิฉัน เจ้านายยื่นเรื่องไป2 เดือนแล้วยังไม่ออกเลยค่ะความหวังที่จะได้ไปเร็ว ๆ นี้เพื่อทำงานเก็บเงินล้างหนี้มันช้าลงไปจนท้อใจ เจ้านายโทรเร่งก็ถูกสวนตอกหน้ากลับมา(แฟนเขาเล่าว่าแฟนกลุ้มใจมาก)การขอใบนี้มันยากเย็นแสนเข็ญจริง ๆ
        ร้านมีใบอนุญาตเรียบร้อยถูกต้องทุกอย่างดูจากที่ระบุในสัญญา ทำไมการจะให้พนักงานอีกสักคนไปทำงานยากจัง
พรุ่งนี้เช้าจะไปสมัครงานอื่นทำระหว่างรอ work permit โปแลนด์เพราะงานปัจจุบันรายได้เงินเดือนไม่พอใช้หนี้เลยค่ะช่วยอวยพรดิฉันด้วยวยเถิดค่าาาา 
       ขอโทษที่ตั้งกระทู้บ่อยมากเพราะไม่รู้จะคุยปรึกษาใครอะค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่