ชวนดูหนังไทยเกี่ยวกับกีฬาเรื่องใหม่ครับ "โปรเม อัจฉริยะ|ต้?ง|สร้าง"

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ           
         ตอนแรกที่เห็น e-mail ที่เชิญไปงานเปิดตัวหนังเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ผมตื่นเต้นมากครับ เสียดายไม่ได้ไปงาน

แต่การที่ได้ทราบว่ามีค่ายหนังไทยอย่างค่าย Transformation Films หันมาสร้างหนังเกี่ยวกับกีฬากอล์ฟ

โดยเล่าเรื่องประวัติของ โปรเม เอริยา เอรียา จุฑานุกาล ผมดีใจมากจริงๆครับ

เพราะเชื่อว่าหลายท่านที่ติดตามกีฬากอล์ฟอย่างต่อเนื่องแบบผม จะทราบว่า โปรเม ฝ่าฟันอุปสรรคมากขนาดไหน

กว่าจะขึ้นมาอยู่ที่ตำแหน่ง นักกอล์ฟหญิงอาชีพหมายเลข 1 ของโลก

สำหรับผม นี่คือเรื่องราวของนักกีฬาที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดในประวัติศาตร์ของนักกีฬาไทยในทุกประเภทกีฬา

และยิ่งเมื่อได้ชม Teaser หรือตัวอย่างๆสั้น ที่ตัดมาให้ดูแล้ว ต้องบอกว่า น่าดูมากๆครับ

จะมีสักกี่ครั้งที่เราจะมีนักกีฬาระดับโลกชาวไทยที่เจ๋งจนต้องเอามาทำเป็นหนังให้คนไทยได้ดูกันแบบนี้

ส่วนหนังจะขนาดไหน แค่เห็นพี่เอก ธเนศ วรากุลนุเคราะห์ มาเล่นเป็นพ่อของโปรเม ก็เล่นเอาผมอึ้งแล้วครับ ทรงพลังจริงๆ

เอาเป็นว่าขอเชียร์อย่างออกนอกหน้ากับหนังไทยเรื่องนี้ หวังว่าจะออกมาดี และขอเชิญชวนชาวห้องกอล์ฟ ไปดูหนังไทยเรื่องนี้กันครับ

หนังจะเข้าฉายวันที่ 8 สิงหาคม 2562 นี้ ส่วนผม คงจะรีบไปดู และมาเขียนรีวิวหนังไทยให้ได้อ่านกันอย่างแน่นอน

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่