หนังไทยสร้างแรงบันดาลใจจากประวัตินักกอล์ฟสาวชาวไทย " โปรเม อัจฉริยะต้องสร้าง " โดยคริสซี่นำแสดง

ณ ตอนนี้โปรเม เอรียา จุฑานุกาล เป็นโปรกอล์ฟหญิง
มือ 3 ของโลก ณ ปัจจุบัน ผู้ซึ่งรั้งมือหนึ่งของโลกกัน
มาแล้ว จนผู้สร้างหนังจับเอาประวัติของเธอมาสร้างเป็นหนังสร้างแรงบันดาลใจใครหลายๆ คน
(ตำแหน่งมือของโลกไม่แน่ใจนะคะตอนนี้ ส่วนที่บอก
ว่ามือ 3 ของโลกเราอ้างอิงตามข่าวค่ะ)

เพราะความสำเร็จมันไม่ได้มาง่ายๆ และมันต้องสร้าง
ผ่านค่าย Transformation flims เชื่อเถอะเบื้องหลัง
ความสำเร็จของนักกีฬาดังๆ หรือคนทั่วไปก็ได้ เริ่มต้น
จากครอบครัว คือส่วนสำคัญแทบทั้งนั้นค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

โดยคนที่มารับบทสำคัญของโปรเม คือ น้องคริสซี่
กฤษณ์สิรี สุขสวัสดิ์ ที่ผ่านการคัดเลือกมาจากจำนวน
คนไม่น้อยกว่าจะมารับบทนี้ ทุกอย่างเหมือนเริ่มใหม่
หมดทั้งกอล์ฟที่ต้องไปฝึกเพิ่ม การแสดงที่ต่างออกไป
จากละคร บทสำคัญพ่อและแม่คือ คุณธเนศและคุณ
หัทยา สวมบทผู้เป็นแรงผลักดันทั้งกำลังกายใจรวมถึง
เงิน ไปดูเรื่องนี้กันค่ะ อย่างน้อยๆ คุณอาจได้กำลังใจ หรือฉุกคิดอะไรได้จากหนังเรื่องนี้ก็ได้ค่ะ เจอกันทุก
โรงภาพยนตร์ 8 สิงหาคมนี้ค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่