เดี๋ยวนี้เวลาจะรับเข้าทำงาน เขาดูที่หน้าตาใช่มั้ย?

ผมเป็นคนหน้าตาไม่ได้ดี เวลาไปสมัครงานพาร์ทไทม์ที่ไหนก็เต็มบ้าง ไม่รับแล้วบ้าง หรือบางคนเขาโพสต์ในกลุ่มงานในเฟส แล้วเขาบอกสนใจให้ทักไลน์ แต่พอทักไปกลับไม่ตอบซะงั้น หรือบางคน เช่น ร้านชานมไข่มุกจากเชียงใหม่ร้านดังที่สยามสแคว บอกให้มาสัมภาษณ์แล้วจะทราบผลทันที พอไปสัมภาษณ์แล้วบอกเดี๋ยวจะเรียกเข้ามาเทรนงาน แต่สรุปก็หายจ้า เพื่อนๆ พี่ๆคิดว่าไงครับ ที่ผมว่าพูดไม่ใช่เพราะอคติหรือว่าอะไร พอดีผมก็แค่อยากทำงาน หาเงินช่วงปิดเทอม แต่ก็ไม่มีใครรับ คือ ผมต้องการหาเงินมาจ่ายค่าเทอม เรียนมหาลัยน่ะครับ 
แสดงความคิดเห็น
Preview