อายุ 18 สมัครเป็นทหารได้ไหมครับ

อายุ 18 สมัครเป็นทหารได้ไหมครับ 
พอดีว่าชีวิตผม อยู่บ้านไปวันๆ ไม่ได้ทำอะไร เล่นเกมไปวันๆ 
แต่คนในบ้านผมทำงานหาเงิน ผมเลยไม่อยาก เกาะเขากิน
ผมจบแค่ ม.2 ไม่มีงาน ผมไม่มีงานทำ ผมไม่อยากเป็นภาระของคนในบ้าน 
(ผมมั่นใจว่ารางการผมพร้อมที่จะเป็นทหาร)
...........
...........
แล้วถ้าสมัครได้จะได้เป็น พลทหาร เลยหรือเปล่าหรือต้องรอเวลา 
...........
ผมไปอ่านกระทู้ มา แต่ข้อมูลมันไม่ค่อยตรง ที่ผมต้องการ สักเท่าไหร่ เลยมาตั้งกระทู้ถามเองเลย 
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
จริงผมอยากเป็นนักกีฬา E-sport แต่คอมผมดันมาพังซ่ะก่อน ไม่มีเงินซื้ออุปกรณ์เปลี่ยน ไม่มีงาน ไม่มีเงิน คิดอะไรไม่ออก หาทางออกไม่ได้ 
ไม่อยากขอเงินใคร อยากหาเงินด้วยตัวเอง (แต่ในใจผมครึ่งนึงอยากเป็นทหาร เพราะอยากเป็นมือสไน พลแม่นปืน)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่