การขับรถที่เยอรมันช่วงเดือนมกราคม

รบกวนสอบถามคนที่อยู่เยอรมัน หรือคนที่เคยขับรถเที่ยวนะครับ ว่าเดือนมกราคมขับรถในเยอรมันต้องเสี่ยงกับหิมะไหมครับ ผมเคยขับจากมิวนิค ฟุสเซ่นไปเบอร์ลินและกลับไปโคโลญจน์มารอบหนึ่ง ประมาณเดือนตุลาคมครับ รอบนี้จะเน้นเยอรมันตะวันตกจากแฟรงค์เฟิร์ตไปแถวเบเนลักซ์ แล้วขึ้นไปฮัมบรูก ฮิลเดนเบอร์ก ไปเบอร์ลินอีกรอบ มานูเรมเบิร์กแล้วกลับไปแฟรงค์เฟิร์ต แต่ไม่แน่ใจสภาพถนนเดือนมกราคมครับ ว่าต้องเสี่ยงกับหิมะแค่ไหนครับ ขอบคุณมากครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่