เตือนเพื่อนว่าหน้าเทา แล้วเพื่อนไม่คุยด้วยอีกเลย

จริงๆคิดว่า ถ้าเป็นเพื่อนที่สนิทกันจริงๆ บอกเรื่องแบบนี้เพื่อนคงเข้าใจที่เราเตือนเขา แต่เขากลับไม่สนใจและยืนยันว่าตัวเองแต่งหน้าพอดีแล้ว เบาแล้ว ทั้งที่จริงๆ เพื่อนเป็นคนผิวคล้ำออกเหลือง ทาแป้งน่าจะเบอร์2 มันก็ดูลอยๆ เทาๆไปเลย บางครั้งคอกับหน้าไม่เท่ากัน แต่ถ้าเท่ากันก็ดูลอยอยู่ดีเพราะทาแป้งที่ขาวกว่าผิวตัวเองมาก ทั้งยังชอบแต่งตาเยอะๆ เหมือนน่าจะบล็อคตาไรงี้แต่มองแล้วมันยังดูแปลกๆไปมาก แล้วก็ชอบถ่ายรูปหน้าตัวเองลงเฟซบ่อยๆ ในรูปก็ยิ่งลอยไปอีก เป็นงี้อยู่นานมาก และเมื่อประมาน2สัปดาห์ก่อนเราเลยตัดสินใจบอกไป(บอกส่วนตัวนะคะ) ว่าเออเราว่าแกแต่งหน้าหนักไปนะ หน้าดูลอยๆด้วย ลองแต่งเบาๆดูมั้ย แต่เขาดูไม่สนใจและอ้างว่าเพราะแสงบ้างไรบ้าง แต่งไม่เยอะเลยนะแค่นี้ เราเลยโอเคๆ แต่หลังจากนั้นก็เหมือนคุยกันน้อยลงจนกลายเป็นไม่คุยกับเราไปเลย แล้วไปกะเพื่อนอีกคน คือเราคิดว่าการที่เราเตือนเขามันคงจะดีต่อเขา กลายเป็นแย่ไปเลย เพราะเราก็เคยหน้าลอยแต่พี่สาวเตือน เลยลดๆลงแล้วหารองพื้นแบบอื่นๆที่ไม่หนักเกินไป เลยคิดว่าเพื่อนถ้าฟังเราเตือนแล้วคงจะรู้สึกดีที่เรากล้าบอก555แต่กลับไม่ใช่ กลายเป็นเสียเพื่อนไปเลย แบบนี้ ใครจะเตือนเพื่อนเรื่องนี้ก็ต้องคิดแล้วคิดอีกใช่มั้ยคะ แล้วเราทำถูกแล้วหรือเปล่า บางทีก็ห่วงความรู้สึกเค้าอ่ะค่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ปล่อยมันหน้าลอยต่อไปครับ   คนแบบนี้เขาไม่ต้องการเพื่อนแท้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่