เป็นคนกลัวลมก่อนฝนตก/พายุมากค่ะ แก้ยังไงดีคะ

ตอนแรกเราเป็นคนชอบฤดูฝนมากๆค่ะ แต่มีอยู่วันนึงเราไปช่วยแม่ขายของ ปกติก็ขายอยู่ตรงนั้นทุกอาทิตย์ค่ะ แล้วอาทิตย์นั้นลมแรงมากกกก คือเต้นท์จะปลิวอะค่ะ แล้วสังกะสีก็ลอยมา คือตอนนั้นเรากลัวมากๆจริงๆว่าพ่อ+แม่เราจะเป็นอะไรมั้ย คือเต้นท์ก็ต้องจับเพราะของที่จะขายจะเปียก คือมันน่ากลัวมากๆ หลังจากอาทิตย์นั้นพอเราไปขายของ ถ้าเกิดลมมาเราทำอะไรไม่ถูกเลย กลัวจะเป็นเหมือนอาทิตย์นั้น ทำยังไงให้หายกลัวดีคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่