TRITON 2019 รถวิ่งได้ 800 โลและไม่ถึง 6 เดือนศูนย์ให้เช็คก่อนเพื่ออะไร ??!!

คือเมื่อ 18 มีนาคม 62 ผมออกรถ Triton 2019 มา วันรับรถฝ่ายเซอร์วิส ก็บอกว่า ในนำรถเข้าเช็คระยะ 10,000โล หรือ 6 เดือน แต่ปรากฎว่า วันนี้ ผมนำรถไปแก้ไขปัญหาของคัวรถมานิดหน่อย ตอนไปรับรถช่างกลับบอกว่า ให้ผมนำรถเข้าเช็คระยะ วันที่ 30 พ.ค.62 ทั้ง ๆ ที่ไมล์รถผมแค่ 800 กว่า และวิ่งได้แค่เดือนกว่า ถ้านับรวมวันที่เค้านัด คือวันที่ 30พ.ค. ก็รวมได้แค่ 2 เดือนนิด ๆ เอง อยากรู้ว่าเพราะอะไรทำไมถึงเป็นแบบนั้นครับ หรือว่า ศูนย์เอารถย้อม Test drive มาขาย แล้วถ้ากรณีนี้ฟ้องร้องยังไงได้บ้างครับ 
ช่วยแนะนำหน่อยครับตอนนี้รู้สึกกังวลมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่