อยากจูนคาบูเสียงหอบๆทำไงครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมไปเจอคลิปนึ่งเป็นรถ Harley รุ่นไหนไมรุ่นไหนไม่แน่ใจ แต่เสียงรถคันนั้นมันหอบแบบอารมณ์รถจะดับ ผมเลยสนใจอยากทำบ้าง ตอนนี้รถผมเป็นเครื่อง Lifan 200 ทรง cafe แล้วอยากจะได้เสียงแบบนั้นบ้าง (เพราะน่าจะเท่มากตอนขับ) เลยอยากทราบว่าพอจะมีวิธีทำเสียงอารมณ์แบบนั้นบ้างได้ไหม แล้วต้องทำอย่างไรต้องจูนคาบูหรือจะต้องไปทำตรงไหนทำอย่างไรต้องจูนคาบูหรือจะต้องไปทำตรงไหนครับ ขอผู้รู้ช่ขอผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่