วีซ่าเดนมาร์กหมดอายุ

วานผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ

ถ้าเราต้องออกจากเดนมาร์กหลังวีซ่าหมดอายุประมาณสองวัน (วีซ่าระยะยาว)
แต่ residence permit ของเรายังไม่หมดอายุ
เราจะสามารถออกจากเดนมาร์กได้ แต่ต้องมีเอกสารยืนยันเหตุผลที่เราออกเกินกำหนดด้วยใช่มั้ยคะ?

แล้วเอกสารต้องยื่นให้กับใครคะ? ยืนกับตม.วันที่เราบินหรอคะ?

หรือว่าเราออกจากเดนมาร์กได้เลยโดยไม่ต้องยื่นอะไร?
แล้วถ้าเราขอวีซ่าครั้งถัดไปจะมีผลอะไรมั้ยคะ?

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่