เมื่อวานดูเรื่องSaving Private Ryanปี1998ทางช่องMono 29ทำไมทหารนาซีต้องวางเหล็กฉากใหญ่ๆที่หาดนอร์มังดีให้เค้าหลบกระสุนนะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
ช่วงต้นของหนังตอนยกพลขึ้นบกทำไม ทหารนาซี เค้า วางเหล็กฉากไปทำไม ทำให้ปืนกลที่ยิงนำไป ก่อนก็ไม่โดน ทหารสัมพันธมิตร นะสิครับ ตอนที่ทหารฝ่ายสัมพันธมิตร ยกพลขึ้นบกพร้อมๆกันทั้งหมด ถ้าไม่มี เหล็กฉากใหญ่นั้นกั้น ผมว่านะ การส่งทหารราบขึ้นไปบนหาด นั้นนะ

ตายเยอะแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมว่าคงตายทั้งหมดนะ ผมว่าเป็นความโง่เขลาเบาปัญญา ของทางทหาร นาซีเองละครับ ที่ไปทำเหล็กฉากใหญ่ๆ ให้ ทหารสัมพันธมิตร  เค้า หลบกระสุนปืนกลนะ  แล้วพวกคุณละคิดว่าอย่างไรกัน ครับ...
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่