ทำไมอเมริกาถึงเป็นผู้นำสูงสุดของกองทัพสัมพันธมิตรในช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 ครับ

คือผมสงสัยอ่ะครับทั้งที่ประเทศอเมริกาเป็นประเทศ สงครามเป็นประเทศท้ายๆแต่ทำไม นายพลของอเมริกาถึงเป็นผู้นำผู้บัญชา สูงสุดในกองทัพสัมพันธมิตร ทั้งในยุโรปแล้วก็เอเชียเลย แล้วทำไมพอผมศึกษาประวัติศาสตร์ช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 ส่วนใหญ่จะมีแต่ทหารอเมริกากับทหารเยอรมันไม่ก็ทหารรัสเซีย ไม่ค่อยมีทหารอังกฤษหรือประเทศที่ถูกเยอรมันยึดครอง หรือทหารญี่ปุ่นหรือไม่ก็ทหารจีนอ่ะครับ สงสัยจริงๆครับบอลผู้รู้ใช้ตอบด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่