ผู้หญิงในโรงเจ

เมื่อก่อนญาติผู้ใหญ่จะพาผมไปไหว้เจ้าที่โรงเจ แล้วก็จะมีผู้หญิงมีอายุกลุ่มนึงที่เจอกันทุกครั้งที่ไป ญาติผมก็จะบอก ไหว้อาโกวเนี้ย ไหว้อาโกวไถ่ นะ
ตอนแรกผมนึกว่าเป็นชื่อเขา5555 แบบอาโกวชื่อเนี้ย อะไรแบบนี้😂 เลยไม่สงสัย พึ่งมารู้ภายหลังว่าเป็นตำแหน่ง อารมณ์ประมาณแม่ชีของทางเต๋า 
เลยสงสัยว่า โกวเนี้ย เหล่าโกวเนี้ย โกวไถ่ เหล่าโกวไถ่ นี่ต่างกันยังไงหรอครับ มีวิธีดูมั้ยว่าใครเป็นใคร แล้วทำไมเห็นมีแต่ผู้หญิงที่คอยเฝ้าโรงเจ มีผู้ชายบ้างมั้ยครับ แล้วเรียกว่าอะไร ขอบคุณครับยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่