รถยนต์ติดไฟแนนซ์ ไฟแนนซ์สามารถบังคับเราต่อประกันรถยนต์ได้หรือไม่

รถยนต์ติดไฟแนนซ์ หรือปีเดียว(ปีที่2 จาก 2ปี ) ยอดสินเชื่อคงเหลือประมาณ 2xx,xxx บาท

ไฟแนนซ์สามารถบังคับเราต่อประกันรถยนต์(เพื่อทุนประกันครอบคลุมยอดสินเชื่อคงเหลือ)ได้หรือไม่ ?

แล้วถ้าบังคับได้ จำเป็นต้องเป็น ป.1 หรือไม่ ?

ถ้าไม่บังคับ อาจเลือก ป.2+ หรือ ป.3 แทน พร้อมรับความเสี่ยงค่าซ่อมเอง ... เนื่องจากอยู่ตจว. เมืองไม่ใหญ่มาก รถไม่เยอะ ... ใช้รถไม่เยอะ ไปกลับที่ทำงาน/ตลาด ความเสี่ยงต่ำกว่าขับในกทม.มากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่