ผมอยากได้ ปั๊มซับเมอร์ส เอาไว้สูบบาดาล ไม่ทราบว่ายี่ห้อไหนดี ความลึกบ่อ ประมาณ 15-30 เมตร ครับ

สูบขึ้นมาใช้ในบ้านอย่างเดียวครับ ช่วยแน่ะนำหน่อยนะครับ เอาราคาไม่เกิน 6000 ครับ ขอบคุณมากครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ต้องดูด้วยนะครับว่าเอาไปต่อแบบไหน เพราะปั๊มซับเมอร์ส
ต้องใช้วายยาวไปสมควร อีกอย่างต้องดูเรื่องความร้อที่เบรคเกอร์ด้วยนะครับ
เพราะราคาประมาณที่เจ้าของกระทู้ตังมาก็พอแนะนำได้อยู่ครับ
เป็นห่วงแต่เรื่องของระบบตัดไฟเนียและครับ
เพราะข้อเสียของปั๊มซับเมอร์สราคาถูกๆมักจะตัดไปได้ไม่ค่อยดีเท่ากับพวกราคาแพง
ถามว่าเคยใช้ของถูกไหม ก็มีครับ ของ Nakashi https://bit.ly/46O9Eeq
แต่ใช้กับ บ่อ 4 นิ้ว นะครับ รูน้ำออก : 1.5 นิ้ว เค้าแถมสายมาให้แค่ 30 เมตร นะครับบอกก่อน
มันมีทั้งมีกล่องคอนโทรล แล้วก็ไม่มีมีกล่องคอนโทรล อย่างที่บอกครับ
ของพวกนี้ซื้อถูกได้ครับแต่ต้องดูแลกันหน่อย ถามว่าทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่นะครับ
แต่มันก็ไม่ได้ลึกมา เท่าที่เจ้าของกระทู้ ส่งข้อมูลมาก็พอใช้ได้ครับ
แต่จะแนะนำให้ใช้กล่อง คอนโทรล ด้วยก็ดีครับ เนียและครับมีอีกหลายๆคนยังไม่ทราบว่ามันแพงที่อะไรบ้าง
ไม่ใช่แค่ทองแดงแต่ยังมีอีกหลายๆอย่างครับ ไหนจะเรื่องนำเข้าอีก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่