ช่วยแนะนำการแต่งตัวไปสมัครงานแฟมิลีมาร์ทครั้งแรกด้วยค่ะ

เราไม่ค่อยได้ไปสมัครสัมภาษณ์งานบ่อยนัก ส่วนใหญ่งานที่ได้จะมาจากคนรู้จัก ไปทำงานก็จะแต่งตัวชิลๆ ค่ะ เสื้อยืดกางเกงยีนส์รองเท้าผ้าใบประมาณนี้ค่ะ

ตอนนี้เราไม่มีงานประจำทำแล้ว แต่ว่าเป็นช่วงกำลังเริ่มธุรกิจของตัวเองค่ะ เลยอยากทำงานที่แฟมิลี่มาร์ท เพราะใกล้ที่พัก แล้วตั้งใจเก็บเงินด้วย

เราก็คือทำงานอยู่บ้าน ปกติไม่ค่อยซื้อเสื้อผ้าใหม่ๆใส่ ไม่สนใจการแต่งตัวเลย เสื้อยืดกางเกงกีฬาเก่าๆ ออกไปข้างนอกจะเป็นกางเกงยีนส์เก่าๆ

เราไม่มั่นใจในการแต่งตัวในการสมัครงานเลย ไม่รู้ว่าจะแต่งยังไง

ที่คิดไว้คือ เป็นเสื้อคอปกธรรมดา กางเกงสแลค รองเท้าผ้าใบ แบบนี้จะดีไหม หรือควรแต่งอย่างอื่นดีคะ

แล้วที่สำคัญเลยคือ เราเพิ่งโกนผมค่ะ แต่ตอนนี้ผมยาวได้ไม่ถึงเซน เป็นทรงสกินเฮดเลย เค้าจะโอเคไหม แต่เรากังวลเรื่องชุดมากกว่าค่ะ

เย็นนี้ว่าจะไปตลาดนัดไปหาซื้อชุดค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่