ขอคำแนะนำเกี่ยวกับหมวกกันน็อคจักรยานของเด็กโตหน่อยครับ (อายุ12ปี)

ถ้าเข้ามาอ่านแล้วขอให้อาานให้จบด้วยนะครับ

พอดีตอนนี้ผมมีความสนใจในเรื่อง หมวกันน็อคมากๆเลยครับ เพราะผมก็มีแผลไปหลายที่แล้วครับ ล่าสุดเนี่ยผมขี่รถจักรยานล้มเพราะโซ่หลุดไปแล้วครับ แผลที่เป็นคือ หัวโนใหญ่มาก แผลถลอกตามตัวครับ เลยอยากจะได้อุปกรณ์มาเซฟตีร่างกายครับ เพราะปกติผมเป็นคนขี่รถจักรยานเร็วครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับในเรื่องหมวกกันน็อคจักรยานเด็กโต

มาเข้าเรื่องกันเลยครับ
ตอนนี้ผมมีความสนใจมากในเรื่องหมวกกันน็อค เท่าที่ไปดูแล้วในเน็ต ก็มี หมวกเต็มใบ และ ครึ่งใบครับ แต่เต็มใบราคาสูงมากครับ และผมก็สนใจในเริ่องหมวกเต็มใบสะด้วย เลยอยสกจะได้คำแนะนำมาจากพี่ๆครับ ในการซื้อหมวก ไม่เกิน4,000-5,000บาทครับว่าควรเอาค่ายอะไรดีในงบที่ผมตั้งไว้ครับ และสถานที่ที่ผมปั่นบ้างก็เป็นป่าบ้าง และถนนปกติทั่วไปครับ (ส่วนมากเป็นถนนทั่วไป) มีใครมีความรู้ก็เอามาแบ่งกันด้วยนะครับ และก็งบของผมในการซื้อหมวก ไม่เกิน4,000-5,000บาทครับ
#พี่ๆคนใหนมีคำแนะนำเพิ่มเติมก็บอกมาได้นะครับ
#ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่