ตามหาหนังสือการ์ตูนเรื่องนึงครับ

กระทู้คำถาม
ผมเคยเข้าห้ผมเคยเข้าห้องสมุดตอนอยู่ประถมผมไปเจอกับหนังสือการ์ตูนเล่มนึงเเล้วลองอ่านดูผมติดใจมากผมหาตอนต่อๆไปของมันเเต่ผมลืมชื่อเรื่องเเต่ผมพอจำเนื้อเรื่องได้ไอ้ตัวพระเอกมันเก่งเเล้วไปฝึกวิชากับครูฝึกเหมือนจะเป็นยายเเก่นะในเกาะของยายเเก่นั่น เเละจะมีเเละจะมีไอ้เด็กหัวโล้นเข้ามาฝึกด้วยไอ้เด็กนั่นที่เขาเขียนมาในนั้นเหมือนจะเป็นสำเนียงออกเหนือๆครับเเล้วไปเจอกับพระเอก มันบอกว่ามันบอกว่าตอนเจอพระเอกครั้งเเรกผมเห็นเสือ นี่เเหละครนี่เเหละครับเนื้อเรื่องที่จำได้ มันนานมากเเล้ว ผมต้องกผมต้องการมากอยากอ่านตอผมรอมาหลายปีเเล้วเเต่ไม่มีใครตอบได้ คือชื่อพระเอกผมก็ลืม ชื่อเรื่อชื่อเรื่องมันจะเป็นชื่อของพระเอกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่