ขายวุ้นมะพร้าว ควรเริ่มต้นอย่างไร

ผมมีงานประจำกับเเฟนอยู่เเล้ว เเต่อยากมีรายได้เพิ่ม ผมจึงคิดอยากทำวุ้นมะพร้าวในลูก และทำน้ำมะพร้าวขาย
ผมควรเริ่มต้นขายอย่างไรดีครับ (ถ้าขายตามตลาดนัดผมกลัวเวลาไม่พอกับงานประจำ) หรือ จะเป็นไปได้ไหมจ้างคนขายข้างทาง
เช้าเอาของไปลง เย็นไปเก็บกลับ  ใครมีไอเดียดีดี หรือ แหล่งขายส่งมะพร้าวราคาถูก
ช่วยเเนะนำด้วยครับ (อยากออกจากการเป็นลูกจ้าง)
อยู่ จ. สระเเก้ว ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview