การเดินทาง สนามบินเชียงใหม่ ไป สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 16 เชียงใหม่

สวัสดีครับ ผมอยากจะสอบถามทางผู้รู้ หรือเพื่อนๆที่อยู่เชียงใหม่หน่อยครับว่า จากสนามบินเชียงใหม่ ไปยัง สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ที่ 16 เชียงใหม่ ถนน เจริญประเทศ ตรงข้ามกับ สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 1 เชียงใหม่ใหม่ (กรมป่าไม้) ต้องไปยังไงครับ ผมเป็นนักศึกษาที่จะต้องเตรียมตัวไปสหกิจที่เชียงใหม่ ผมยังไม่เคยไปซักครั้งเลยครับ เลยไม่รู้ต้องเดินทางยังไง ไปสหกิจ 3 -4 เดือนครับ เลยคิดว่าจะไม่เอารถส่วนตัวไปอยากสอบถามทาง ว่ามีรถประจำทาง หรืออะไรที่ผ่านมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ปล.สถานที่ใกล้ที่ผมดูจาก Google Earth ก็น่าจะมี รร.เรยีนาเชลีวิทยาลัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่