พอดีว่าไปซื้อของใช้ที่ร้านมินิมาร์ทเคแอนด์เค(หาดใหญ่) เดินไปที่ชั้นยาสีฟันจะ ไล่ดูว่าจะเอาแบบไหนดี 1 หลอด หรือ 2 หลอดดี ถ้า2หลอดก็น่าจะประหยัดกว่าเหมือนที่เคยซื้อ แต่... เอ๊ ไม่ใช่ตามที่คิด เห็นราคา 1 หลอดแล้ว ไปดูราคา 2หลอดแพ็คคู่ เออ..จิ้มเครื่องคิดเลขดูเพื่อความชัวร์ เฮ้ย! เป็นไปได้ไง... ดูรูปเอานะ
แบบ 1 หลอด ขนาด 150กรัม ราคา 57 บาท
มาดูแบบ 2หลอด (แพ็คคู่) ที่กล่องเขียนซะดีมาก "แพ็คคู่ประหยัดกว่า" ราคา 114 บาท ขนาด 150กรัม เท่ากัน

พอเห็นแบบนี้แล้ว คำถามคือ ประหยัดตรงไหน หรือคนได้ประโยชน์ไม่ใช่เรา(ผู้บริโภค)แต่เป็นโรงงานหรือเปล่าที่ประหยัดบรรจุภัณฑ์
มีใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
ซื้อแพ็คคู่ประหยัดกว่า? ตรงไหน! ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
แบบ 1 หลอด ขนาด 150กรัม ราคา 57 บาท
มาดูแบบ 2หลอด (แพ็คคู่) ที่กล่องเขียนซะดีมาก "แพ็คคู่ประหยัดกว่า" ราคา 114 บาท ขนาด 150กรัม เท่ากัน
พอเห็นแบบนี้แล้ว คำถามคือ ประหยัดตรงไหน หรือคนได้ประโยชน์ไม่ใช่เรา(ผู้บริโภค)แต่เป็นโรงงานหรือเปล่าที่ประหยัดบรรจุภัณฑ์
มีใครเคยเจอแบบนี้บ้าง