ขอวิธีการฝึกภาษาอังกฤษแบบจริงจังค่ะ

คือหนูอยู่ม.6แล้วนะคะ แต่ตอนนี้ภาษาอังกฤษของหนูยังอยู่ในขั้นที่ถือว่าแย่มากๆ อ่านออกนะคะแต่ว่าเขียนไม่ได้ แปลไม่ออก พยายามแล้วแต่ก็เหมือนว่าความพยายามของเรายังอาจไม่พอ ขอคำแนะนำจากพี่ในการฝึกภาษาหน่อยค่ะ อยากเก่งภาษาอังกฤษบ้าง แต่พอเราลองฝึกพูดอะไรต่างๆเพื่อนก็ชอบมาแขวะหนู มาแซะหนูอย่างนั้นอย่างนี้ คือเขาพอได้ไง หนูคือไม่ได้แต่พอเราฝึกกเขาก็มาพูดใส่ทำให้เราไม่มีความมั่นใจในการใช้ภาษา ขอคำแนะนำในการฝึก
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่