อยากเป็นที่ปรึกษาปัญหาชีวิตให้ใครซักกี่คนก็ไม่รู้ครับ

สิงตั้งๆตอบๆกระทู้ในพันทิปมาก็ 5 ปีแล้ว พักหลังๆมาอยู่ห้อง ความรัก ปัญหาชีวิต
เห็นคนโพสถามนั่นนี่ บ่นบ้าง ระบายบ้าง มีปัญหาบ้าง
คิดว่าอาจจะมีใครที่มีปัญหา แต่ไม่อยากจะตั้งกระทู้ ไม่อยากพิมพ์ราวกับเขียนเรียงความ
หรือแค่อยากบ่นอะไรลอยๆให้ใครซักคนฟัง มากกว่านั่งคุยกับตัวเองอยู่ในหัว
Facepalm

เลยอยากเป็นที่ปรึกษาให้ใครซักคน สองคน สามสี่ห้าหกเจ็ดแปดคน ได้บ่น ได้ระบายดูบ้าง
เผื่อว่าความเห็นผมจะช่วยอะไรใครได้บ้าง อย่างน้อย 2 หัว ก็คงจะดีกว่าหัวเดียว ผมคิดว่านะ
โดยลักษณะการปรึกษาที่อยากให้เป็น จะเป็นการโต้ตอบ ( 2 way communication)
ดังนั้นถ้าอยากปรึกษา ก็อยากให้เปิดใจรับฟังความคิดผม คิดตาม ประมวลผล และตัดสินใจทำอะไรต่อไป
ไม่อยากรับปากว่าจะช่วยได้ทุกเรื่องทุกคน แต่จะพยายามนะครับ
เพี้ยนเพลีย

แล้วผมจะได้อะไร? 
มุมมองของผมคงจะกว้างขึ้น ผมคงจะเห็นชีวิตเห็นเรื่องราวมากขึ้น
ผมคิดว่าผมจะได้เรียนรู้อะไรอีกมากมาย จากปัญหาของคุณๆ
อย่างน้อยเวลาว่างของผมก็คงจะมีประโยชน์ขึ้นมาบ้าง 
เพี้ยนmbpt

เราไม่ต้องรู้จักกัน ไม่ต้องเห็นหน้าเห็นตากันก็ได้ แต่เราปรึกษากันได้
ถ้าเปิดเผยเนื้อหาได้ก็หน้าไมค์เลย แต่ถ้าไม่ได้ก็หลังไมค์ได้ครับ
งดมาขายตรง ยืมเงิน หรืออื่นๆเกี่ยวกับธุรกรรมการเงินนะครับ 5555

ผมจะไม่ยุ่งเม่าดี๊ด๊า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่