ขอคำแนะนำครับ ถ้าผมจะทำภาพโปสเตอร์หรือกราฟฟิคใช้บนเว็บไซต์ หรือทำโบชัวร์ส่งโรงพิมพ์ให้พิมพ์ แต่ทำใช้เองไม่ได้รับจ้าง

อยากทราบว่าผมควรใช้โปรแกรมอะไรเป็นบ้างครับ ขอเน้นพวกฟรีแวร์ครับเนื่องจากไม่ได้ใช้งานประจำหรือเอาไปหาเงินอะไร แต่อาจจะทำไว้สำหรับสร้างเพจของตัวเองหรือโพสต์ตามเฟซอะไรทำนองนี้ครับ ตอนนี้ผมใช้เป็นแต่ Photoscape ครับ 

และหากใครมีเพจในเฟซบุ๊คแนะนำไหมครับที่เป็นที่รวมกลุ่มคนทำงานที่นิยมใช้โปรแกรมดังกล่าว เผื่อเข้าไปหาความรู้เพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่