รถมีเสียง เอี๊ยดๆ เวลาขึ้นระนาด

สอบถามเพื่อนๆพี่ๆใน Pantip ครับ
รถผม Lancer EX เวลาขับจะมีเสียง เอี๊ยดๆ ด้านซ้ายหน้าของคนขับ เวลาขับทางขรุขระหรือขึ้นระนาด (ตามในคลิป) 
เลยสงสัยว่าน่าจะเป็นเสียงจากอะไรครับ เพราะบางครั้งก้อไม่เป็น เวลาไปหาช่างก้อเงียบ
แต่ผมสังเกตุว่ามันจะดังช่วงเช้าๆ พอขับไปสักพักก้อจะงียบ 
พี่ๆมีใครเจออาการแบบนี้พอจะแนะนำบ้างมั้ยครับผม
ขอบคุณครับผม

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่