เลนส์กล้องฟิล์มหมุนไม่ได้ครับ ขอความช่วยเหลือ

พอดีผมซื้อเจ้า Holga 135 มาจาก ebay แล้วติดปัญหาอยู่คือ เจ้าเลนส์ปรับระยะ f (ไม่แน่ใจเรียกถูกหรือเปล่า) มันดันปรับไม่ได้ เหมือนพอหมุนแล้วมันติดอะไรอยู่ข้างในทำให้ไม่กล้าหมุนแรงกลัวอะไหล่ข้างในพัง

ตรงที่นิ้วโป้งผมชี้อยู่ ตรงนั้นแหละครับ มันค้างไว้ที่รูปคนยืนเดี่ยว

พอจะมีใครทราบบ้างไหมครับว่าแก้ยังไงได้บ้าง ไขควงในมือผมสั่นไปหมดแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview