สอบถามระยะเวลาหน่อยค่ะ จากอำเภอบ้านฉาง จังหวัดระยอง มาสายใต้ใหม่ (ตลิ่งชัน) ประมาณกี่ชม.คะ

อยากทราบว่าใช้เวลาในการเดินทางกี่ชม.คะ มีใครเคยขึ้นรถตู้จากระยองไปสายใต้ใหม่บ้างมั้ยคะ พอดีจะต้องรีบไปขึ้นรถไฟที่สถานีรถไฟชุมทางตลิ่งชันตอน7โมง20นาทีค่ะ รถเที่ยวแรกที่ออกจากบ้านฉาง ตี 3.50 น.ค่ะ จะต้องใช้เวลาการเดินทางกี่ชม.คะ จากจุดขึ้นรถในอำเภอบ้านฉาง จังหวัดระยอง ไปลงที่สถานีขนส่งสายใต้ใหม่ เขตตลิ่งชัน  เพราะเด่ยวต้องขึ้นรถต่อไปสถานีรถไฟชุมทางตลิ่งชันอีกประมาณ 20นาทีอ่ะค่ะ เลยอยาเลยทราบเวลาเพื่อจะคำนวณเวลาค่ะ ค้นหาในกลูเกิ้ลบอกว่าจะใช้เวลาในการเดินทางประมาณ 2 ชม.ครึ่งเรทไปก็3 ชม. อันที่ถ้าเป็นไปตามนี้จะไปขึ้นรถไปทันค่ะ ถ้าบวกเวลาขึ้นรถต่อไปสถานีรถไฟด้วยก็ยังทันอยู่ค่ะ แต่ไม่มั่นใจว่าจะตรงตามที่คิดไว้มั้ยเลยสอบถามไปยังรถตู้ที่จะขึ้นเค้าบอกว่าใช้เวลาเดินทางถึง4ชม. อยากราบว่าใครเคยขึ้นรถตู้ที่ไปสายใต้ใหม่บ้างคะมัน4 ชม.จริงมั้ยคะ เคยขึ้นจากบ้านฉางไปหมอชิตประมาณ3ชม. เคยขึ้นไปเอกมัย หรือบางนาก็แค่2ชม.ครึ่งกว่าๆเองค่ะ แต่ยังไม่เคยขึ้นไปสายใต้ใหม่ รบกวรสอบถามผู้รู้ด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่