Samsung j7 pro จอม่วงค่ะ และลามไปเรื่อย อยากทราบวิธีแก้ค่ะ และช่วยแนะนำร้านดีราคาไม่แรงที่ เซียร์ รังสิต หน่อยค่ะ

จขกท.ใช้ sansung j7 pro อยู่ค่ะ แต่อยู่ๆก็เกิดจุดเล็กๆสีชมพูและลามมาเป็นสีม่วงค่ะ ไล่ระดับมาจนจะดำ (ภายในคืนเดียว) จึงอยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคะ หรือขอคำแนะนำร้านที่เซียร์รังสิต หรือฟิวเจอร์ หรือ ร้านที่รับเปลี่ยนจอราคาไม่แรงมากค่(ไม่อยากรบกวนทางบ้านค่ะ) และถ้าเข้าศูนย์ก็ไม่แน่ใจว่าอยู่ในประกันหรือเปล่าค่ะ(หาใบประกันไม่เจอ) ราคาก็ไม่แน่ใจว่าประมาณเท่าไหร่ค่ะ  และไม่แน่ใจอีกว่าถ้ายังอยู่ในประกันจะเปลี่ยนหรือซ่อม เคลมได้รึปล่าวค่ะ  ขอบพระคุณมากค่ะ

ใช้ซัมซุงกันทั้งบ้านไม่เคยมีปัญหานะคะ แต่พอเริ่มมาเปลี่ยนรุ่นใหม่ๆมาก็เริ่มเกิดปัญหามากขึ้นค่ะ เสียใจมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่