การประกันตัวคดียาเสพติดที่มีโทษตัดสินจำคุก 10 ปี

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามผู้รู้ ถ้าโดนตัดสินคดียาเสพติดจำคุก 10ปี  ในศาลชั้นต้น เราสามารถยื่นประกันตัวได้ไหมคะ โดนตัดสินในวันที่ 7 มีนาคม 2562  จะเข้าประกันตัวในวันที่ 11 มีนาคม 2562 ที่ติดเยอะเพราะสู้คดีค่ะ โดนยัดเยียด ไม่มีหลักฐานนะคะ ไม่มีของกลาง ตรวจเยี่ยวไม่เจอ แต่ที่ถูกจับเพราะคนที่ถูกจับไปก่อนสาวมาถึงตัวค่ะ สู้คดีมาเป็นปีๆ ตำรวจเป็นคนฟ้องเอง เขียนสำนวนเองค่ะ  เป็นแบบนี้ต้องทำยังไงถึงจะได้ออกคะ ขอสอบถามท่ายผู้รู้ทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่